Maƙasudin ƙarshen dukan saƙonnin Littafi Mai-Tsarki

Ya dan uwa mai karatu ka gane inda mafi daukakar ni'imar Allah take? Ka yi tunani a kai! Shin sanin cewa Allah ne yake son ka ko kuma kana ƙarƙashin kulawar sa? Cewa ya baka abinci da dare shiru? Shin yana warkar da ku a cikin rashin lafiyar ku? Cewa ƙoƙarinku zai sami maki mai kyau kuma za a yaba muku? Kuma da yawa!

Albarkar da ta zarce misalan da ke sama ita ce baiwar samun karbuwa daga Allah a matsayin mai zunubi. Wannan ya yiwu ta wurin Linjila, inda mutuwar Ubangiji Yesu a Golgotha ​​ta taka muhimmiyar rawa.

Mu fadi gaskiya: Menene amfanin duk wannan idan har ka mutu a karshe? Ko kuma a ƙarshe za ku iya ciyar da lokacinku a kan gajimare, sanye da kyawawan "rigar dare", tare da dabino da garaya a hannunku, kuna raira waƙa da farin ciki, cike da zuciya: Alleluya! Hallelujah! kashewa? Tsawon yini, mako guda, wata guda, dukan shekara, dukan dawwama.

Akwai wani abu kuma wanda ya zama ni'imar Allah - abin da ba za a iya biya ba! Ko da yake mutane da yawa suna muradin wannan abu a cikin zuciyoyinsu, amma babu abin da aka ambata a cikin littattafai, wa’azi, waƙa, zance, da sauransu, balle a ce zance mai himma. Ga waɗanda suka tuba da gaske kuma suka tuba, wannan abu yana nuna babbar ni'imar Allah.

An yi maganar albarkar hadayar Ubangiji Yesu akan akan akan sosai kuma akai-akai. Idan aka yi maganar albarkar da wannan talifin yake magana a kai, wadda ke nuna ƙaunar Allah, wataƙila yawancin mutane za su ce: E, a bayyane yake! Mun san haka duk da haka! Idan haka ne, me ya sa da kyar ake magana a kai, idan kuwa haka ne, sai kadan? Akwai farin ciki da buri mai girma a cikinsa, wanda babu shakka kowane mumini yana fatansa har tsawon rayuwarsa!

To watakila wannan game da gafarar zunubai ne ko kuma ceto daga mutuwa ta har abada wadda mai tuba ya ke begensa kuma yake marmarinsa? Wane gamsuwa ne za a samu wajen ’yantu daga zunubi da kuma yin iyo a kan gajimare har abada abadin? Bari mu faɗi gaskiya: wane farin ciki cikar rayuwa zai kawo? Ba zai gwamma a zama gaskiya ba: “Idan matattu ba su tashi ba, mu ci, mu sha; gama gobe za mu mutu!” (1 Korinthiyawa 15,32:XNUMX).

Dangane da abubuwan rayuwa, mutum yana marmarin abin da ya taɓa samu amma ya rasa. To mene ne wannan abu da Adamu da Hauwa’u suka yi hasarar su kuma suke sha’awa a tsawon rayuwarsu?

Kamar yadda Allah ya kammala halitta kuma ya sanya shi a matsayin sehr gut Ya dasa lambuna mai ban sha'awa ga Adamu da Hauwa'u, waɗanda ya halitta su zama kambi na halitta - gidansu na gaba. Bai kamata kawai ya zama lambu ba amma kuma ya kamata a cika shi da aikin da aka yi niyya. Sun sami damar gina gida a wurin, su dasa tsire-tsire masu kyau a kusa da shi kuma su kiyaye shi cikin kyakkyawan yanayi mai tsabta. “Ubangiji Allah kuwa ya ɗauki mutumin, ya ajiye shi a gonar Adnin cikin farin ciki noma da kiyayewa.” (Farawa 1:2,15)

Kamar yadda bishara - bishara ta har abada - ta ce, waɗanda aka fansa za su yi maraba da wannan bata, tsohuwar ƙasar zuwa ga farin ciki da farin ciki. "Ku yi murna da farin ciki ba tare da ƙarewa game da abin da zan iya cim ma yanzu! Zan mai da Urushalima birni na murna, zan cika mazaunanta da farin ciki.” (Ishaya 65,18:XNUMX).

Babban burin rayuwar bangaskiya, wanda ya kasance kuma har yanzu yana tare da gwagwarmaya mai tsanani, zai cika! A ƙarshe za su iya kuma a ƙyale su su daidaita gida da ake begensu a sabuwar duniya har abada. Za ka iya karanta abubuwa da yawa game da wannan sabon gida a wurare da yawa a cikin Littafi Mai Tsarki. Wajibi ne a san cewa a cikin littafin Ishaya an rubuta wasu tatsuniyoyi game da ƙasar haihuwa ta gaba a cikin wani nau'i na waka. Waka wani nau'i ne na furci da ke yin amfani da ƙayatattun kalmomi da hurarrun kalmomi.

A cikin sabuwar duniya ba za a sami rayuwa mai ban sha'awa da ban sha'awa ba, amma rayuwa mai hankali da 'ya'ya, amma ba tare da wani zunubi da mummunan sakamakonta ba. Za a sami soyayya tsakanin mutane da Allah, haka nan a tsakanin mutane ga juna - soyayyar da ma'anarta ke kunshe a cikin Dokoki Goma na Adalci kuma Allah Madaukakin Sarki ya bukata daga kowane halitta ba tare da togiya ba. Wannan ba zai ƙara zama da wahala ba, domin waɗanda aka fansa sun riga sun koya kuma sun yi aiki da shi a tsohuwar rayuwarsu. Rayuwar iyali ta musamman tana ɗaukar farin ciki mai ban sha'awa da kuzari. Ishaya, a cikin sura 11,1:9-XNUMX, ya yi maganar jarirai masu shayarwa da yara ƙanana suna wasa, har da yara ƙanana a matsayin makiyaya.

Tun da masana tauhidi ba su gaskata da wannan sabuwar duniya da aka kwatanta a Ishaya ba, suna da’awar cewa ta shafi mutanen Isra’ila a ƙasarsu idan sun rayu gaba ɗaya bisa ga nufin Allah. A nan wata tambaya mai ma’ana ta taso: Me ya sa Allah, wanda ya san kome tun da farko, har yanzu ya yi annabcin wannan babban annabci?

"Da duniya (ba ƙasar Isra’ila kaɗai ba) za ta cika da sanin Ubangiji, kamar yadda ruwaye suka rufe gindin teku.” (Ishaya 35,5:10-XNUMX) Godiya ga ci gaban makarantar Asabar, har ma a sabuwar duniya. mutane za su ci gaba da haɓaka iliminsu, musamman game da girma, hikima da ƙaunar Allah.

Farin cikin taron Asabar, kuma, na yi imani, zai fi kowa sha'awa fiye da na yau, godiya ga bayyanar mala'iku.

Na kuma gaskata cewa za a yi farin ciki na musamman a taro tare da babban Sarkin sabuwar duniya, Mai Cetonmu da Ubangiji Yesu. Sau nawa ne hakan zai faru? Wataƙila kamar yadda rubutu mai zuwa ya ce:

“Gama kamar yadda sababbin sammai da sabuwar duniya da nake yi za su dawwama a gabana, in ji Ubangiji, haka nan iyalinka da sunanka za su dawwama. Dukan masu-rai za su zo su yi sujada a gabana, sabuwar wata bayan wata, Asabar kuma bayan wata, in ji Ubangiji.” (Ishaya 66,22.23:XNUMX, XNUMX)

Wani abu na musamman zai faru a irin waɗannan tarurrukan, wanda ya ƙunshi wani muhimmin shiri na Allah. Yana son kada a sake maimaita mummunan wasan kwaikwayo na sararin samaniya. Abubuwa biyu za su taimaka a cikin wannan tsari na Allah mai daraja.

Bugu da ƙari ga alamun bayyane - tabo - a hannun Ubangiji Yesu, alamun gicciye, akwai wata alamar tunawa. Za a sami faɗakarwa da faɗakarwa inda hayaƙi na har abada zai tashi. Alamar gwagwarmayar sararin samaniya, gwagwarmayar nagarta da mugunta, tsakanin Allah, Mahalicci, da kuma tsakanin 'yan tawaye, babban mala'ika Lucifer, wanda ya inganta 'yanci na ƙarya ba tare da dokokin Allah ba.

“Za su fita su ga gawar waɗanda suka tayar mini. gama tsutsotsinsu ba za su mutu ba, wutarsu kuwa ba za ta mutu ba, za su zama abin ƙyama ga dukan masu-rai.” (Ishaya 66,24:14,11; Ru’ya ta Yohanna 19,3:XNUMX; XNUMX:XNUMX).

“Ga shi, ina halicci sabuwar sama da sabuwar duniya. Ba kuwa za a ƙara tunawa da al’amura na dā ba, ba kuwa za su ƙara tunawa ba.” (Ishaya 65,17:XNUMX) Yana da muhimmanci a fahimci wannan nassin daidai, idan ba haka ba, mutum zai yi tunanin cewa rayuwa ta fara da sabuwar duniya kawai. Fassarar Menge ta ce “tsoffin jihohin” ba su sake zuwa a zuciya ba.
“Gama Ubangiji da kansa zai sauko daga sama bisa ga umarni da muryar shugaban mala'iku da busa ƙaho na Allah, matattu kuma cikin Almasihu za su fara tashi. Sa'an nan mu da muke da rai, da sauran, za a fyauce mu tare da su a cikin gajimare, mu sadu da Ubangiji a sararin sama, haka kuma za mu kasance tare da Ubangiji kullum. To, yanzu ku ƙarfafa juna da waɗannan kalmomi. (1 Tas. 4,16:18-XNUMX)

Na yi imani da gaske cewa bayan sabuntawar sammai da ƙasanmu, Allah zai sake faɗin abu ɗaya kamar yadda ya yi a karo na farko: “Allah kuwa ya dubi dukan abin da ya yi, ga shi kuwa yana da kyau ƙwarai.” (Farawa). 1:1,31) Wannan lokacin har abada, domin tarihi ya koyi abin da ke da kyau. Kuma: Idan wani ya sake zuwa ya ba da wani abu mafi kyau, zai zama halal ne Allah ya kawar da shi daga tushe!

Anhang:
EGWhite: “Babban Rikici”, shafi na 673: “Duniya, tun farko da aka danƙa wa mutum a matsayin mulkinsa, ya ba da shi ga hannun Shaiɗan kuma ya riƙe maƙiyi mai ƙarfi na dogon lokaci, babban mai girma ya dawo da shi. shirin fansa. Dukan abin da aka rasa ta wurin zunubi an maido da su. Nufin Allah na asali na halittar duniya ya cika yayin da aka mai da ita wurin zama na har abada na waɗanda aka fansa. Adalai sun gāji ƙasar, su dawwama a cikinta har abada.”
A cikin Ishaya 65,17:25-XNUMX annabin yayi maganar yanayi a sabuwar duniya. Kwatancin ya fara da waɗannan kalmomi: “Gama ga shi, ina halicci sabuwar sama da sabuwar duniya.” Saboda haka, wannan ba zai zama game da tsohuwar ƙasar Isra’ila ba, kamar yadda yake cikin sauran babin, amma game da dukan duniyarmu har da sararin samaniya. .
Tushen bangaskiyarmu shine Littafi Mai Tsarki kaɗai!!! Domin a cikin littafin EGWhite “Babban Rigima” ayoyin da ke Ishaya 11,7.8:172 ba za su yarda da da’awar da ke cikin “Saƙonnin Zaɓaɓɓu I, shafi na 674” ba, kawai an cire su daga shafi na XNUMX a cikin wannan littafin. Ba a riƙe fifikon Littafi Mai Tsarki!
Labarin: "Sabuwar Duniya - Ma'ana da Ƙarfafa Rayuwa", wanda za'a iya samuwa akan wannan gidan yanar gizon, A'a. 7, yana aiki a matsayin kari ga wannan bayani. Ana ba da shawarar gaske!

Tushen hoto

  • Hoto daga Unchalee Srirugsar: https://www.pexels.com/de-de/foto/rosa-rote-gelbe-blutenblattblume-in-nahauf-erschussen-85773/