Ina zuwa da wuri

An keɓe wannan labarin ga sanannen maganar Ubangiji Yesu: “Ga shi, ina zuwa da sauri; Ka riƙe abin da kake da shi, kada wani ya ɗauke maka rawaninka!” (Ru’ya ta Yohanna 3,11:XNUMX, XNUMX)

Abin da ake nufi da kalmar nan ba da jimawa ba ya dogara da abin da ake jira. Abin da ya yi tsayi da yawa ga mutum ɗaya yana iya zama kamar gajere ga wani. Wannan shine yadda za a fahimci kalmar nan ba da jimawa ba. Dole ne a yi la'akari da wannan alaƙa saboda yana iya kawar da wasu rashin jin daɗi, amma kuma yana iya raunana bangaskiya.

Nuhu, manzon Allah, ya yi wa’azi na shekaru 120 game da zuwan tufana da ke kusa. Yana da kyau mu yi tunanin wannan: Kowace rana, wata bayan wata, kowace shekara, Nuhu ya yi shelar wannan abu: “Ba da daɗewa ba, ambaliya za ta zo, wadda za ta halaka dukan abu!” Yana da sauƙi a yi tunanin cewa da farko mutane sun ɗauki shi da muhimmanci. Amma tare da dogon jira na shekaru 120, mahimmancin ya ƙara raguwa. A ƙarshe sun ma yi wa Nuhu dariya: “Ina gajimare? Ina babban ruwan sama?” (An ɗauko abin da ke cikin wannan sakin layi daga littafin: “Patriarchs and Prophets” Babi na 7, na EGWhite.)

Kalmomin Ubangiji Yesu na sama sun riga sun cika shekaru 2.000. A cikin wannan dogon lokaci, mutanen Allah sun ci gaba da gaskata cewa zamani na ƙarshe ya riga ya fara. Manzannin Ubangiji Yesu kuma sun ba da wannan ra’ayi:

“Gama Ubangiji da kansa zai sauko daga sama bisa ga umarni da muryar shugaban mala'iku da busa ƙaho na Allah, matattu kuma cikin Almasihu za su fara tashi. Bayan haka, za mu cewa muna rayuwa Waɗanda suka ragu kuwa za a fyauce su tare da su a cikin gajimare don su sadu da Ubangiji a sararin sama, haka kuma za mu kasance tare da Ubangiji kullum. Don haka ku ƙarfafa juna da waɗannan kalmomi!” (1 Tassalunikawa 4,14: 16-XNUMX)
Manzo Bulus ya rubuta wannan a sama kalma kimanin shekaru dubu biyu da suka shige. A wannan halin da ake ciki

Ana jira, tarihi ya maimaita kansa kafin ambaliya. A wannan karon ma, bangaskiya ga zuwan Ubangiji Yesu na kusa yana ƙara bacewa; haka kuma tare da murmushin ban tsoro:
“Kun fi sani duka, a cikin kwanaki na ƙarshe, masu ba’a za su zo, suna ba’a, suna bin son zuciyarsu, suna cewa, Ina alkawarin zuwansa? Gama bayan ubanni sun yi barci, dukan abu ya tabbata kamar yadda suke tun farkon halitta.” (2 Bitrus 3,3.4: XNUMX, XNUMX).

Tambaya mai mahimmanci kuma mai mahimmanci ta kasance: "Yaya wannan annabta zai zo a fahimta a yau?" Shin wannan "nan ba da jimawa ba" har yanzu yana da dacewa kwata-kwata?

Fiye da kome, dole ne a tuna: “Gama ku da kanku kun sani sarai, ranar Ubangiji za ta zo kamar ɓarawo da dare.” (1 Tassalunikawa 5,2:XNUMX) Barawo ba ya yin wata alama a bayyane a lokacin da ko kuma lokacin da ya yi. yana zuwa . Ba haka ba Allah! Yana bi da mutanensa cikin haske.

“Idan suka ce: “Aminci da aminci! Sa'an nan halaka farat ta auko musu, kamar zafin haihuwa a kan mace mai ciki. ba kuwa za su tsira ba.” (1 Tassalunikawa 5,3:XNUMX).
Ciwon naƙuda shine alamar ƙarshe da ke nuna yaron zai zo da wuri. Abin da ke da muhimmanci a wannan lokacin: Uwar da za ta haihu nan ba da dadewa ba dole ne ta yi shiri sosai kuma ta shirya wasu abubuwa tukuna.

Littafi Mai-Tsarki ya ƙunshi duk shirye-shiryen da suka dace don dawowar Mai Ceto. A cikin kalmomi na: "Mene ne hali na mai jira ya kasance don ya sami damar rayuwa cikin salama da adalci a cikin sabuwar duniya?"

Wannan muhimmin shiri, mai mahimmanci ba za a iya kashe shi ba saboda ba ku taɓa sanin abin da zai faru nan gaba ba! Ba wai kawai mutuwar kwatsam za ta iya zama bala'i ba, amma yanayi daban-daban na iya tasowa waɗanda za su iya hana tuba, nadama da kuma kawar da kai daga mummunar hanyar rayuwa. Wannan kira na ƙauna daga Mai Cetonmu, wanda ba ya son kowa ya halaka, yana aiki a nan: "Zan taho da wuri!". Wannan yakamata ya ringa ringa kunnuwan ku akai-akai!

“Amma ku, ʼyanʼuwa, ba ku cikin duhu, domin kada rana ta zo muku kamar ɓarawo; gama ku duka ’ya’yan haske ne, ’ya’yan yini ne; mu ba na dare ba kuma ba na duhu ba. Don haka kada mu yi barci kamar sauran, amma mu kasance a faɗake, mu natsu! Domin masu barci suna barci da dare, kuma masu buguwa sun bugu da dare. Amma mu da muke na yini, bari mu yi hankali, saye da sulke na bangaskiya da ƙauna, da begen ceto kamar kwalkwali.” (1 Tassalunikawa 5,4:XNUMX)

Duk waɗannan halayen da ke ba mutum damar yin rayuwa a wannan sabuwar duniya mai ɗaukaka suna cikin dokar ɗabi’a ta Allah – “Dokoki Goma”. Ga waɗanda suke da’awar cewa Ubangiji Yesu ya kawo dukan waɗannan dokokin a kan gicciye kuma ba su da inganci, kira na ƙauna shi ne: “Ku yi, ku cika su; "Zan taho da wuri!"

Ga waɗanda suka sha wahala da yawa a rayuwarsu, akwai ingantaccen bege mai girma: "Zan taho da wuri"! Idan mutum ya saki wannan anka na bangaskiya, wace ma’anar rayuwa za ta rage?

A bisa dabi’a mutum ko wace hali yake, ba ya son mutuwa. Misalai biyu za su iya kwatanta hakan: An naɗa mahaifina likita don ya ga wata mace mai tsananin rashin lafiya. Ta tambaye shi a yarenta: “Baba, zan ɗan ƙara rayuwa?” Kuma daga gare ni: A cikin ɓacin rai na kullum, ina marmarin mutuwa. Amma idan abin ya kasance haka, ina baƙin ciki cewa in mutu.

A wasu tattaunawa game da wahala a wannan duniyar, babban bege sau da yawa yana zuwa: “Ubangiji Yesu yana zuwa ba da jimawa ba!” Kuma ya yi alkawari:

“Ruhu da amarya suka ce, Zo! Kuma wanda ya ji ya ce: Zo! Kuma wanda yake jin ƙishirwa, to, ya zo. Duk wanda yake so zai iya ɗaukar ruwan rai kyauta. Yana magana wanda ya shaida haka: Ee, Zan zo nan ba da jimawa ba. Amin, zo, ya Ubangiji Yesu! Alherin Ubangiji Yesu yă tabbata ga kowa da kowa!” (Ru’ya ta Yohanna 22,17.21:XNUMX, XNUMX).

Alheri da albarka su tabbata ga dukan waɗanda suke da ɗokin jira da gaske da gaske da gaske suna shirya halayensu don taron farin ciki na zuwan Ubangiji Yesu.
“Ku yi murna, duk abin da ya faru; …Ku kasance masu kirki a cikin mu’amalarku da dukan mutane; gama kun sani zuwan Ubangiji ya kusato.” (Filibbiyawa 4,4:XNUMX).

Tushen hoto